A matsayinka na wanda ke da lanƙwan gashi, tabbas ka saba da bincike marar iyaka don samun ingantattun kayayyakin kula da gashi da na'urorin haɗi don tada gashin ka. Shin kun taba tunanin cewa aMulberry siliki matashin kaidon mai lanƙwasa na iya zama sirrin buɗe haƙiƙanin yuwuwar gashin ku? A cikin wannan cikakken jagora ga mafi kyawun akwatunan matashin kai, za mu yi nazari sosai kan abubuwan al'ajabi na matashin kai na siliki na iya yi wa gashi mai lanƙwasa, da kuma dalilin da ya sa ya kamata su zama muhimmin sashe na yau da kullun na kula da gashin ku. Tsarin siliki da satin mai santsi yana rage juzu'i kuma yana adana curls. Kafin mu nutse cikin fa'idar matashin kai na siliki don masu lanƙwasa, yana da mahimmanci mu fahimci bambanci tsakanin siliki da satin don fahimtar cewa ba su da fa'ida ɗaya daidai.
Akwai dalilai da yawa da ya sasiliki matashin kaisun fi kyau ga gashi mai lanƙwasa. Suna ba da fa'idodi da yawa ga gashi mai lanƙwasa, gami da:
1. Rage gogayya.Santsin saman matashin siliki na siliki yana rage juzu'i, wanda ke hana gashi yin murɗawa da yin shuɗi. Hakanan baya haifar da a tsaye kamar satin matashin kai.
2.Danshi.Abubuwan dabi'un siliki suna taimakawa kula da mai na gashin ku da kuma hana bushewa da karyewa. Don ganin bambanci na gaske, yana da kyau a yi barci a kan siliki da dare na wasu makonni.
3. Mai laushi zuwa gashi.Bugu da ƙari, kasancewar ƙarancin juzu'i, siliki abu ne mai laushi, laushi mai laushi wanda ba zai haifar da lahani ga magudanar ruwa ba, yana mai da shi cikakke don kare gashi mai laushi da laushi.
4.Tsarin yanayin yanayin yanayi.Matakan siliki suna daidaita yanayin zafi, wanda ke nufin za su iya sanya ku ɗan dumi a ranakun sanyi, yayin da za su iya sanya ku sanyi a ranakun zafi. Satin ya rasa wannan ingancin kuma za ku yi gumi da yawa.
Wasu yadudduka na satin suna da ɗan ƙaramin siliki da aka haɗe a cikinsu. Duk da haka, yawancin "satin yadudduka" na zamani an yi su ne daga zaren roba. Irin nau'in siliki da aka yi amfani da shi zai nuna inganci da farashi. An san masana'anta na Satin bisa ga al'ada kuma an san shi don kyan gani, kama da siliki, amma zaɓi ne mai rahusa. Duk da yake satin matashin kai na iya zama kamar madaidaicin madadin mafi kyawun siliki na siliki da kayan kwalliyar kwalliya saboda laushin launi, suna iya ƙirƙirar wutar lantarki a tsaye a cikin gashi, wanda bai dace da nau'ikan gashi mai laushi ba. Wutar lantarki a tsaye yakan taru a gashin ku lokacin barci akan satin polyester. Abubuwa suna zama a tsaye lokacin da suka saki ko karɓar electrons daga wasu kayan, suna sa su cajin lantarki. Misali, lokacin da kuke barci a kan matashin matashin satin, gashin ku yana da kyau sosai saboda yana sakin electrons. Kyawawan tuhume-tuhume suna tunkude juna, yana sa gashi ya rabu don gujewa juna. A wasu kalmomi, wannan saboda satin pillowcases kayan aiki ne na roba kuma suna iya samar da wutar lantarki mai sauƙi. Lokacin da gashin ku ya shafa akan matashin matashin satin, ana canza electrons tsakanin kayan biyu, yana haifar da rashin daidaituwa. Wannan rashin daidaituwa na iya haifar da wutar lantarki a tsaye a cikin gashin ku, yana sa shi ya zama shuɗi da tashi.
Da bambanci,siliki matashin kaikada ku ƙirƙiri a tsaye kuma ku murɗa gashin ku saboda an yi su daga filaye na furotin na halitta kuma, sabanin satin, suna numfashi. Wannan ya sa Mulberry Silk Pillowcase ya zama babban zaɓi don gashi mai lanƙwasa, saboda ba wai kawai yana hana frizz ba har ma yana kiyaye curls sumul kuma ba daidai ba.
Lokacin aikawa: Oktoba-12-2023